Na Marco Maduhu,
KISHAPU

OFISA Maendeleo ya Jamii
wilayvani Kishapu. Abednego
Madole, amekipongeza ki-
kundi cha wafugaji cha umoja
ni nguvu kilichopo katika
Kijiji cha Beledi kwa kufani-
kiwa kurejesha mkopo wa
Sh.milioni 4.3 ambao walipati-
wa na halmashauri.

Alitoa pongezi hizo juzi

S3laam juzi. PICHA: MPIGAPICHA
m

Wafugaji wapongezwa kurejesha mkopo kwa wakati -

wakati wa halfa va kukabidhi
ngombe wengine kwa wa-
nakikundi hao.

Madole alisema kikundi hi-
cho ni mfano wa kuigwa kwa
sababu baadhi va vikundi am-
bavyo vimepewa mkopo na
halmashauri vimekuwa vikis-
uasua kurejesha marejesho na
kufikia hatua ya kupelekana
mahakamani

“Hongereni sana wanaki-
kundi kwa hatmua mliyofikia

mmekuwa mfano kwa vikundi
vingine, jambo la kumaliza
kurejesha mkopo ni. jambo
kubwa sana, hii inaonyesha ni
jinsi gani mlivyo na uwezo wa
kujisimamia, Halmashauri ipo
tayari kuendelea kushirikiana
na nyie kupitia Ofisi ya Maen-
deleo ya Jamii,” alisema.
Katibu wa kikundi hicho,
Nkuba Shija Masebo, alisema
kwamba kikundi kilianza na
mitaji wa Sh.75,000 baada ya
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in
hapo walipata mkopo wa Sh E
milioni 4.3 kutoka halmashau- )
ri ambao uliwasaidia kununua © g
mbuzi 42 na hadi sasa kikundi - k
kina mbuzi 192 na ngombe - 7
tisa. !
Alisema kikundi hicho
baada va kurejesha mkopo
wote sasa kimebaki na faida
ya Sh.800,000 fedha ambazo
watazitumia kuendelea mtajl -
katika kikundi chao na kainu- -
ka kiuchumi.
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Aidha, aliwataka wahudumu

yanayoweza kuwapata wao
pamoja na watumiaji wa ny-
ama hzo.

Mkurugenzi huyo aliwataka
Pla wahudumu hao kutumia
vyombo vya kisasa vya kube-
bea nyama badala ya kutumia
mabega na kujitwisha vichwani
kwa kuwa hali hivo inaweza
kusababisha kwa asilimia kub-
wa kuwepo kwa maambukizi
yab{}‘\agomwa kwa pande zote
moill,

"Wahudumu walio wengi
nyama zinapoletwa kwenye
mabucha baadhi yao badala ya
kubebea kwenye vyombo vya
Kisasa vinavyostahili wana-
tumia mabega na vichwa vyao
kubebea nyama hizo hali am-
bayo ni hatari klal}(a." alisema.

Hata hivyo, aliwataka walaji
wa nyama kujinadhari na
matumizi ya nyama zinazou-
Zwa mitaani kwa kuwa zilizo
nyingi zimekosa vigezo kutoka
na na kuchinjwa bila kupimwa
na wataalamu wa afya.

Hata hivyo, aliwaomba wami-
liki wa mabucha kuhakikisha
wanajipanga kiafya kwenye
maeneo Kao, hii ni pamoja na
wafanyakazi kuwa na sare na
wanapimwa afya kwa lengo la
kujilinda na maambukiza ya

magonjwa.
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